புவியின் வெப்பநிலை உயர்ந்தால் இந்தியா அதிகம் பாதிக்கப்படும்

புவியின் வெப்பநிலை உயர்ந்தால் இந்தியா அதிகம் பாதிக்கப்படும்

உலகளாவிய காலநிலை குழப்பம் தவிர்க்கப்படுவது சமுதாயத்தின் ஒரு பெரிய மாற்றத்தை உருவாக்கும்  மற்றும் உலகப் பொருளாதாரம் “முன்னர் இல்லாத அளவிற்கு உள்ளது” என்று ஐ.நா.  ஒரு முக்கிய அறிக்கை ஒன்றின் மூலம் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது.

பூமியின் மேற்பரப்பு ஒரு டிகிரி செல்சியஸ் (1.8 டிகிரி பாரன்ஹீட்) வெப்பமடைந்துள்ளது . கொடூரமான புயல்களின் ஊடுருவலை கட்டவிழ்த்து, கடல்களின் நீர்மட்டங்களை இது உயர்த்துவதற்கு போதுமானது.கொடிய புயல்கள், வெள்ளம் மற்றும் வறட்சி ஆகியவற்றின் தாக்கத்தை கட்டவிழ்த்துவிட்டு, 3எல்  அல்லது 4சிஉயரத்திற்கு ஒரு பாதையில் செல்கிறது.
பசுமை இல்ல வாயு உமிழ்வுகளின் தற்போதைய மட்டங்களில், 2030 ஆம் ஆண்டின் ஆரம்பத்தில் நாம் 1.5 C யாக குறைக்க  முடியும்,
காலநிலை மாற்றத்திற்கான அரசாங்கங்களுக்கான குழு (IPCC) “உயர் நம்பிக்கை” குறித்து அறிக்கை வெளியிட்டு உள்ளது.
பூமியின் மேற்பரப்பு ஒரு டிகிரி செல்சியஸ் (1.8 டிகிரி பாரன்ஹீட்) வெப்பமடைந்துள்ளது . கொடூரமான புயல்களின் ஊடுருவலை கட்டவிழ்த்து, கடல்களின் நீர்மட்டங்களை இது உயர்த்துவதற்கு போதுமானது. கொடிய புயல்கள், வெள்ளம் மற்றும் வறட்சி ஆகியவற்றின் தாக்கத்தை கட்டவிழ்த்துவிட்டு, 3எல்  அல்லது 4சி உயரத்திற்கு ஒரு பாதையில் செல்கிறது.
பசுமை இல்லா வாயு உமிழ்வுகளின் தற்போதைய மட்டங்களில், 2030 ஆம் ஆண்டின் ஆரம்பத்தில் நாம் 1.5 சி- யாக குறைக்க  முடியும்,
காலநிலை மாற்றத்திற்கான அரசாங்கங்களுக்கான குழு (IPCC) “உயர் நம்பிக்கை” குறித்து அறிக்கை வெளியிட்டு உள்ளது.
அடுத்த சில ஆண்டுகள் மனித வரலாற்றில் மிக முக்கியமானவை என டெப்ரா ராபர்ட்ஸ், தென் ஆப்பிரிக்கா டர்பனில் உள்ள  சுற்றுச்சூழல் திட்டமிடல் மற்றும் காலநிலை பாதுகாப்பு திணைக்களத்தின் தலைவர் கூறி உள்ளார்.
400 பக்கம் கொண்ட இந்த அறிக்கையின் சுருக்கம் , எவ்வளவு விரைவாக புவி வெப்பமடைதலை தடுக்க வேண்டும் என்ற முயற்சியை மனிதகுலம் எடுக்க வேண்டும் என்பதை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டுகிறது.  மற்றும் காலநிலை- எதிர்காலத்தின் மோசமான அழிவுகளைத் தவிர்ப்பதற்கான மாதிரியான மாற்றங்களை உருவாக்குகிறது.
தற்போது இரண்டு டிகிரி செல்சியஸ் விகிதமாக இருக்கும் புவி வெப்பமயமாதல், 1.5 டிகிரி செல்ஸியஸ் விகிதமாக குறைந்தால், எண்ணிலடங்கா பல சுற்றுச்சூழல் மாற்றங்களை பெறலாம் என அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.
இருப்பினும் IPCC அறிக்கை, புவி வெப்பமடைதலின் தாக்கங்கள் விரைவாக வந்து கணித்ததை  விட கடினமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாகக் காட்டுகிறது.
ஆக்ஸ்போர்டு காலநிலை ஆராய்ச்சிக் கழகத்தின் தலைவரான  மயிலஸ் அலன்  கூறுகையில், வளிமண்டலத்தில் நாம் எடுக்கும் CO2 இன் ஒவ்வொரு டன்னும் சமநிலைப்படுத்தப்பட வேண்டும் என கூறினார்.
6,000 க்கும் அதிகமான அறிவியல் விஞ்ஞான ஆய்வுகளில்  இருந்து தயாரிக்கப்பட்ட  அந்த அறிக்கை, அந்த குறிக்கோளுக்கு நான்கு “விளக்கமளிக்கும்” பாதைகளை அமைத்தது.
சிறிய தீவு நாடுகளும் , வெப்பமண்டலங்களில் வளரும் நாடுகளுக்கும், மற்றும் அதிகரித்து வரும் டெல்டா பிராந்தியங்களான நாடுகளும் உயர்ந்து வரும் கடல் மட்டங்களால் பாதிக்கப்படுகின்றன.
புவியின் வெப்பநிலை தொடர்ந்து உயர்ந்தால் இந்தியாவில் மிக அபாயகரமான அனல் காற்று வீசக்கூடும் என பருவநிலை மாற்றம் தொடர்பான சர்வதேச அறிக்கையில் எச்சரிக்கப்பட்டுள்ளது.வரும் 2030 முதல் 2052-ஆம் ஆண்டிற்குள் புவியின் வெப்பநிலை 1.5 டிகிரி செல்சியஸ் அளவுக்கு உயரும் என எச்சரிக்கப்பட்டுள்ளது.
இவ்வாறு புவியின் வெப்பநிலை உயர்வது இந்தியா மற்றும் பாகிஸ்தானில் பெரிய தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். குறிப்பாக மிக அபாயகரமான அனல் காற்று வீசும் வாய்ப்புள்ளதாக சொல்லப்படுகிறது. கொல்கத்தா மற்றும் கராச்சி நகரங்களில் அதிகமாக வெயில் சுட்டெரிக்கும் என கூறப்பட்டுள்ளது. வெப்பநிலை அதிகரிக்கும் போது மலேரியா, டெங்கு உள்ளிட்ட நோய்கள் பரவுவது அதிகரிக்கும் என்றும், சுகாதார பிரச்னைகள் ஏற்பட்டு பலர் வறுமைக்கு ஆளாக நேரிடும் என்றும் சொல்லப்படுகிறது. புவிவெப்ப நிலைபாதிப்பால் இந்தியாவிற்கு அதிக பாதிப்பு ஏற்படும்.
2017 ஆம் ஆண்டின் முற்பகுதியில்  தொழிற்துறையின் காரணமாக  மனிதர்களால்  தூண்டப்பட்ட வெப்பம் சுமார் 1 Cயை அதிகரித்தது .தற்போதைய விகிதத்தில், உலக வெப்பநிலை 1.5 C 2040 க்குள் அதிகரிக்கும்.
3 டிகிரி முதல் 4 டிகிரி வெப்பம் உயர்ந்தால் இந்த பூமி மனிதன் வாழ தகுதியற்றதாகிவிடும்.
இதனிடையே கடந்த 150 ஆண்டுகளில் டெல்லியின் வெப்ப நிலை ஒரு டிகிரி செல்சியஸ் அதிகரித்துள்ளதாக மற்றொரு ஆய்வறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது. மும்பையில் 0.7 டிகிரி செல்சியஸ், சென்னையில் 0.6 டிகிரி செல்சியஸ் வெப்ப நிலை அதிகரித்துள்ளதாக அதில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.
காலநிலை மாற்றத்திற்கு  ஏற்கனவே பாதிக்கப்பட்ட பலவீனமான நாடுகளில் இந்தியாவும் ஒன்றாகும் என்று ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது.1901 க்கும் 2017 க்கும் இடைப்பட்ட காலத்தில், இந்தியா கிட்டத்தட்ட 1.2 டிகிரி செல்சியஸ் வெப்பமடைந்துள்ளது என்று CSE மதிப்பீடு செய்துள்ளது.  உலகளாவிய சராசரி வெப்பநிலையைவிட 0.2 டிகிரியை விட  அதிகமாகும்.அதன் விளைவாக இந்தியா தனது ஜிடிக்களில் 1.5 சதவிகிதம் இழந்துள்ளது.
இந்தியாவில் தீவிர வறுமை அதிகரிக்கும் ஆபத்து 1.5 டிகிரி வெப்பமயமாதல் சூழ்நிலையில் கணிசமாக உள்ளது. ஏனெனில் இது 2030 ஆம் ஆண்டில்  4.2  கோடி  இந்தியர்களை வறுமையில் தள்ளிவிடும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
வெள்ளம், நீர் பற்றாக்குறை மற்றும் வறட்சி போன்ற அதிகரித்த வெப்பநிலை மற்றும் தீவிர நிகழ்வுகளின் போது இந்தியாவின் எதிர்காலம் நம்பமுடியாத அளவிற்கு கடுமையானதாக இருக்கும்.